उच्च-सुस्पष्टता तंत्रज्ञान भविष्यातील डोंगराळ चंद्र ध्रुवा च्या शोधात एक शक्तिशाली साधन बनेल, ज्याला ऑक्सिजन, इंधन आणि पाण्याचा संभाव्य स्रोत

लँडिंगवर, स्लिम दोन मिनी -प्रोब तैनात करेल – मायक्रोवेव्ह ओव्हन सारखे मोठे हॉपिंग वाहन आणि बेसबॉल च्या आकाराचे चाक असलेले रोव्हर – जे अंतराळ यानाची छायाचित्रे घेतील. टेक दिग्गज सोनी ग्रुप, टॉय इजमेकर टॉमी आणि अनेक जपानी विद्यापीठांनी संयुक्तपणे रोबोट विकसित केले आहेत. चीनच्या लष्करी आणि तांत्रिक सामर्थ्याला प्रत्युत्तर देण्यासाठी जवळच्या मित्र वॉशिंग्टन सोबत भागीदारी करून, जपान अवकाशात मोठी भूमिका बजावू पाहत आहे. जपानमध्ये अनेक खाजगी क्षेत्रातील स्पेस स्टार्टअप आहे.नासाच्या आर्टेमिस कार्यक्रमाचा भाग म्हणून चंद्रावर अंतराळवीर पाठवण्याचे उद्दिष्ट..

गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये, भारताच्या चांद्रयान-3 ने चंद्राच्या दक्षिण ध्रुवावर ऐतिहासिक टच डाउन केले, जे खडबडीत भूभाग दिलेले एक मोठे तांत्रिक पराक्रम आहे, ज्यामुळे अंतराळातील एक प्रमुख खेळाडू म्हणून भारताचा उदय अधोरेखित झाला.

जपान 2025 मध्ये भारतासोबत संयुक्त मान⁸वरहित चंद्र ध्रुवीय अन्वेषणाची योजना आखत आहे.